# tìm kiếm

Quảng Trị: Cứu thành công ngư dân thứ 9, tiếp tục tìm kiếm 2 người mất tích
Vụ 2 tàu cá TP.HCM và 11 thuyền viên gặp nạn trên đường vào Quảng Trị tránh bão số 10, đến thời điểm này đã cứu thành công 9 người, còn 2 người mất tích đang được lực lượng chức năng phối hợp khẩn trương tìm kiếm.

Quảng Trị: Trục vớt tàu gặp nạn, tìm kiếm 9 thuyền viên mất tích
Cùng với việc khẩn trương triển khai công tác tìm kiếm 9 thuyền viên mất tích, chiều tối ngày 29/9, lực lượng chức năng Quảng Trị tiến hành trục vớt 1 trong 2 con tàu gặp nạn được phát hiện dạt vào bờ biển thôn Thanh Xuân, xã Bắc Trạch với hy vọng các thuyền viên mất tích bị mắc kẹt trong con tàu này.

Đã tìm thấy thi thể 3 bố con nhảy cầu Bến Thủy xuống sông Lam
Chiều 15/10, lực lượng tìm kiếm cứu nạn tỉnh Nghệ An cho biết đã tìm thấy thi thể của 3 bố con nhảy cầu Bến Thủy xuống sông Lam vào đêm 13/10 vừa qua.

Quảng Trị: Khẩn trương tìm kiếm người đàn ông mất tích khi đi chăn bò
Sáng 7/11, thông tin từ Công an xã Nam Trạch, tỉnh Quảng Trị cho biết, lực lượng chức năng đang huy động lực lượng tìm kiếm một người đàn ông trên địa bàn xã đã mất liên lạc khi đi chăn bò từ ngày 6/11.

Quảng Trị: Nỗ lực tìm kiếm nam sinh mất tích trên sông Sê Pôn
Cùng 2 người bạn ra chơi tại sông Sê Pôn, em T.H.Q. (Sn 2014, học sinh lớp 6), trú tại thôn Cao Việt, xã Lao Bảo, Quảng Trị không may bị đuối nước và mất tích.

Quảng Trị: Phát động “Chiến dịch 500 ngày đêm" tìm kiếm, quy tập và xác định danh tính hài cốt liệt sĩ
Hướng tới kỷ niệm 80 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947-27/7/2027), cuối tháng 3, tỉnh Quảng Trị sẽ phát động “Chiến dịch 500 ngày đêm đẩy mạnh thực hiện tìm kiếm, quy tập và xác định danh tính hài cốt liệt sĩ”. Đây không chỉ là nhiệm vụ chính trị quan trọng, mà còn là hành động thể hiện đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, “Đền ơn đáp nghĩa”, tiếp nối hành trình đưa các anh hùng liệt sĩ trở về với đất mẹ và gia đình.

Quyết tâm tìm kiếm, quy tập 3.000 hài cốt liệt sĩ trong năm 2026
Nhấn mạnh “Chậm ngày nào là có lỗi với lịch sử, với liệt sĩ và thân nhân liệt sĩ”, Phó Thủ tướng Phạm Thị Thanh Trà yêu cầu toàn hệ thống chính trị dồn lực tổ chức thực hiện, quyết tâm hoàn thành mục tiêu tìm kiếm, quy tập khoảng 3.000 hài cốt liệt sĩ trong năm 2026.

Chiến dịch 500 ngày đêm: Chạy đua với thời gian để trả lại tên cho các liệt sỹ
Các bộ, ngành và địa phương xác định tìm kiếm, quy tập, xác định danh tính hài cốt liệt sỹ là nhiệm vụ chính trị đặc biệt quan trọng, không bỏ lỡ những cơ hội cuối cùng để trả lại tên cho các liệt sỹ.

Phó Thủ tướng Phạm Thị Thanh Trà kiểm tra công tác chuẩn bị Lễ triển khai tìm kiếm, quy tập hài cốt liệt sĩ
Chiều 5/7, Bí thư Trung ương Đảng, Phó Thủ tướng Phạm Thị Thanh Trà đã trực tiếp kiểm tra công tác chuẩn bị Lễ triển khai tìm kiếm, quy tập hài cốt liệt sĩ tại Công viên Lê Thị Riêng, TP. HCM.

Huy động toàn dân tham gia công tác tìm kiếm, quy tập hài cốt liệt sĩ
Phó Thủ tướng Phạm Thị Thanh Trà - Trưởng Ban Chỉ đạo quốc gia về tìm kiếm, quy tập và xác định danh tính hài cốt liệt sĩ vừa ký ban hành Công văn 69/CV-BCĐQG về việc triển khai công tác tìm kiếm, quy tập hài cốt liệt sĩ tại Công viên Lê Thị Riêng và trên địa bàn Thành phố Hồ Chí Minh.

Quảng Trị thống nhất mở rộng tìm kiếm hài cốt liệt sĩ tại khu vực Câu Nhi
Sáng 10/7, Ban Chỉ đạo về tìm kiếm, quy tập và xác định danh tính hài cốt liệt sĩ tỉnh Quảng Trị tổ chức hội thảo nhằm xác minh thông tin về liệt sĩ và mộ liệt sĩ tại khu vực Câu Nhi, xã Nam Hải Lăng.

Phát hiện thêm 20 hài cốt liệt sĩ tại Công viên Lê Thị Riêng
Chiều 11/7, lực lượng tìm kiếm, quy tập hài cốt liệt sĩ thuộc Bộ Tư lệnh TP Hồ Chí Minh tiếp tục phát hiện thêm 20 bộ hài cốt liệt sĩ, 1 bộ hài cốt tập thể cùng nhiều di vật tại khu vực Công viên Lê Thị Riêng (phường Hòa Hưng). Tổng số hài cốt được tìm thấy sau 6 ngày tìm kiếm đã nâng lên 49 bộ, mở thêm hy vọng xác định danh tính những chiến sĩ đã anh dũng hy sinh trong cuộc Tổng tiến công và nổi dậy Xuân Mậu Thân 1968.

Thần tốc lần theo dấu những người lính chưa trở về
Trong đợt cao điểm 500 ngày đêm tìm kiếm, quy tập hài cốt liệt sĩ, lực lượng làm nhiệm vụ của thành phố Đồng Nai đang ngày đêm bám rừng, vượt suối, lần theo từng nguồn tin để đưa các anh hùng liệt sĩ trở về.

Đại tướng Phan Văn Giang thăm động viên lực lượng tìm kiếm hài cốt liệt sĩ tại Công viên Lê Thị Riêng
Sáng 25/7, Đại tướng Phan Văn Giang, Ủy viên Bộ Chính trị, Phó Thủ tướng Chính phủ, Bộ trưởng Quốc phòng dẫn đầu đoàn công tác đến dâng hương tưởng niệm các Anh hùng liệt sĩ, kiểm tra hiện trường và động viên lực lượng tìm kiếm, quy tập hài cốt liệt sĩ tại Công viên Lê Thị Riêng.

Quảng Trị: Đã quy tập được 13 hài cốt liệt sĩ tại khu vực Câu Nhi
Đến chiều 4/8, công tác tìm kiếm, quy tập hài cốt liệt sĩ tại khu vực Câu Nhi, xã Nam Hải Lăng (Quảng Trị) đã đạt kết quả quan trọng khi lực lượng chức năng quy tập được 13 hài cốt liệt sĩ. Kết quả này là cơ sở để tỉnh tiếp tục mở rộng phạm vi tìm kiếm, phấn đấu sớm đưa các liệt sĩ còn lại trở về với đất mẹ.

Quảng Trị: Đẩy nhanh tiến độ khảo sát, tìm kiếm mộ tập thể 173 liệt sĩ tại đồi Cồn Tiên
Thông tin từ Sư đoàn 968 (Quân khu 4) cho biết, đơn vị đang tích cực phối hợp với lực lượng chức năng huy động lực lượng, phương tiện tổ chức khảo sát các vị trí đã được radar xuyên đất khoanh vùng và đánh dấu trước đó để tìm kiếm hài cốt liệt sĩ tại khu vực đồi Cồn Tiên (xã Cồn Tiên, tỉnh Quảng Trị.

Kịp thời đưa 1 ngư dân nghi bị đau ruột thừa trên vùng biển Côn Đảo về bờ an toàn
Ngày 18/8, lực lượng Bộ đội Biên phòng TP.HCM tiến hành các thủ tục tiếp nhận 1 ngư dân trên tàu cá TG 90368 TS bị nạn trên biển vùng biển Côn Đảo, được tàu SAR 413 thuộc Trung tâm Phối hợp tìm kiếm, cứu nạn hàng hải Việt Nam cứu nạn đưa vào bờ đi cấp cứu kịp thời.

Tìm kiếm và quy tập được 20 hài cốt liệt sĩ tại phường Quảng Trị
Thực hiện “Chiến dịch 500 ngày đêm đẩy mạnh thực hiện tìm kiếm, quy tập và xác định danh tính hài cốt liệt sĩ”, đến nay Đội quy tập liệt sĩ 584, Phòng chính trị, Bộ CHQS tỉnh Quảng Trị đã tìm kiếm và quy tập được 20 hài cốt liệt sĩ tại phường Quảng Trị.

Quảng Trị: Sớm khoanh vùng, kết luận địa bàn tìm kiếm và quy tập hài cốt liệt sĩ tại khu vực Cồn Tiên
Ban Chỉ đạo tìm kiếm, quy tập hài cốt liệt sĩ (Ban Chỉ đạo 515) tỉnh Quảng Trị vừa tổ chức hội thảo nhằm sớm khoanh vùng, kết luận địa bàn tìm kiếm và quy tập hài cốt liệt sĩ còn lại tại khu vực Cồn Tiên, xã Cồn Tiên.




























